Dorewa shine buzzword a cikin kowane masana'antu, dorewa a cikin ruwan inabi duniya ya sauko zuwa marufi kamar dai ruwan inabi da kansa. Kuma ko da yake gilashin na iya zama mafi kyawun zaɓi, waɗannan kyawawan kwalabe da kuke ajiyewa bayan an sha ruwan inabi ba su da kyau ga muhalli.
Duk hanyoyin da za a iya tattara ruwan inabi, "gilashin shine mafi muni". Kuma ko da yake ruwan inabi masu dacewa na iya buƙatar marufi na gilashi, babu wani dalili cewa matasa, shirye-shiryen shan giya (waɗanda yawancin masu shan giya suke cinye) ba za a iya haɗa su cikin wasu kayan ba.
Ƙarfin kayan abu don sake yin fa'ida shine muhimmin abin la'akari - kuma gilashin ba ya da kyau a kan masu fafatawa, musamman aluminum. Sake yin amfani da aluminium yana da sauƙin gaske fiye da gilashin sake yin amfani da su. Wataƙila kashi uku na gilashin da ke cikin kwalbar gilashin ku ana sake yin fa'ida. Gwangwani da akwatunan kwali, a gefe guda, suna da sauƙin fasawa da wargajewa, bi da bi, yana mai da su sauƙi ga masu amfani da su zubar da kyau.
Sa'an nan kuma abin sufuri ya zo. kwalabe suna da rauni, wanda ke nufin suna buƙatar ƙarin marufi da yawa don aikawa ba tare da karya ba. Wannan marufi sau da yawa ya haɗa da Styrofoam ko robobin da ba a sake yin amfani da su ba, wanda ke haifar da fitar da iskar gas mai yawa a cikin samar da waɗannan kayan da ƙarin sharar da masu saye ba su ma yi tunani a kai ba yayin da suke duba kantin sayar da giya na gida. Gwangwani da akwatuna sun fi ƙarfi kuma ba su da ƙarfi, ma'ana ba su da matsala iri ɗaya. A ƙarshe, jigilar kaya masu nauyi na musamman na kwalabe na gilashi yana buƙatar ƙarin mai don sufuri, wanda ke ƙara ƙarin amfani da iskar gas zuwa sawun carbon ɗin kwalban giya. Da zarar ka ƙara duk waɗannan abubuwan sama, zai ƙara bayyana cewa kwalabe na gilashi ba su da ma'ana daga ra'ayi mai dorewa.
Har yanzu ba a fayyace gaba ɗaya ba ko akwatunan kwali tare da jakunkuna na filastik ko gwangwani aluminium sune mafi kyawun zaɓi.
Gwangwani na aluminum kuma suna haifar da matsalolin da za su iya yiwuwa. Ana buƙatar ƙaramin fim na bakin ciki don kare duk wani abin sha na gwangwani daga haɗuwa da ainihin ƙarfe, kuma fim ɗin na iya samun gogewa. Lokacin da hakan ya faru, SO2 (wanda aka fi sani da sulfites) na iya hulɗa da aluminum kuma ya samar da wani fili mai cutarwa mai suna H2S, wanda yake wari kamar ruɓaɓɓen qwai. A bayyane yake, wannan batu ne masu shayarwa suke so su guje wa. Amma gwangwani na aluminum kuma suna ba da fa'ida ta gaske a wannan gaba: “Idan za ku iya ruwan inabinku, ba lallai ne ku yi amfani da matakin sulfites iri ɗaya don kare ruwan inabin ba saboda gwangwani suna kare gaba ɗaya daga iskar oxygen. Wani ƙarin abu ne mai ban sha'awa don guje wa wannan haɓakar H2S mara kyau." Kamar yadda ruwan inabi da ke ƙasa a cikin sulfites ya zama mafi shahara a tsakanin masu amfani, shirya giya ta wannan hanya na iya zama da fa'ida a fili daga tallace-tallace da hangen nesa da kuma kasancewa mafi kyawun yanayin yanayi.
Yawancin masu shan inabi suna son samar da ruwan inabi mafi ɗorewa, amma kuma dole ne su sami riba, kuma masu amfani da su har yanzu suna shakkar barin kwalabe don neman gwangwani ko kwalaye. Har yanzu akwai kyama a kusa da giyar da aka yi dambe, amma hakan yana dusashewa yayin da mutane da yawa suka fahimci cewa akwai manyan giyar da ake tattarawa a cikin akwati waɗanda suka ɗanɗana ko mafi kyau fiye da nau'ikan gilashin da suka saba siya. Gaskiyar cewa rage farashin samar da akwati da gwangwani sau da yawa yana fassara zuwa ƙananan farashi ga masu amfani zai iya zama abin ƙarfafawa kuma.
Maker, wani kamfanin giya mai gwangwani, yana aiki don canza ra'ayin masu shayarwa game da giyar gwangwani ta hanyar tattara ingantattun ruwan inabi daga ƙananan masana'anta waɗanda ƙila ba za su sami hanyar iya ruwan inabinsu ba.
Tare da ƙarin masu yin giya suna yin tsalle cikin giyar gwangwani da akwati, akwai kyakkyawar dama cewa hangen mabukaci zai fara canzawa. Amma zai ɗauki sadaukarwa, masu samar da tunani gaba don iyawa da akwatin ingantattun ingantattun giya waɗanda suka dace da fiye da rairayin bakin teku ko sipping picnic. Don juya igiyar ruwa, masu siye dole ne su nemi - kuma su kasance a shirye su biya - manyan gwangwani ko gwangwani.
Lokacin aikawa: Mayu-20-2022