Cutar ta ƙara haɓaka aluminum na iya buƙata

OlegDoroshin_AdobeStock_aluminumcans_102820

Cutar ta ƙara haɓaka aluminum na iya buƙata

Can masana'antun suna aiki don ƙara ƙarfi yayin da buƙatu ke ƙaruwa.

 

Rashin ƙarfe

Aluminum na iya masu amfani da suka kama daga masana'antar sana'a zuwa masu samar da abin sha mai laushi na duniya suna fuskantar wahalar samun gwangwani don biyan buƙatun samfuran su don magance cutar, a cewar rahotannin da aka buga. Wasu masana'antun sayar da giya sun dakatar da ƙaddamar da sabbin samfura a sakamakon haka, yayin da wasu nau'ikan abubuwan sha masu laushi suna samuwa akan iyakance. Wannan duk da yunƙurin da masana'antun ke yi don biyan buƙatun da ake so.

 

"Aluminium abin sha na iya masana'antar kera ya ga buƙatun da ba a taɓa gani ba don kwandon mu na muhalli kafin da kuma lokacin bala'in COVID-19," in ji wata sanarwa daga Cibiyar Masana'antu ta Can (CMI), Washington. “Yawancin sabbin abubuwan sha suna zuwa kasuwa a cikin gwangwani kuma abokan cinikin da suka daɗe suna ƙaura daga kwalabe na filastik da sauran kayan kwalliya zuwa gwangwani na aluminum saboda matsalolin muhalli. Waɗannan samfuran suna jin daɗin fa'idodi da yawa na iyawar aluminium, wanda ke da mafi girman ƙimar sake yin amfani da su a cikin duk marufi na abin sha."

 

Sanarwar ta ci gaba da cewa, "Shin masana'antun za su iya mai da hankali sosai kan cika buƙatu na ban mamaki daga kowane fanni na tushen abokin ciniki na masana'antar. Sabuwar Rahoton Jiragen Ruwa na CMI na nuna haɓakar gwangwani na abin sha a cikin kwata na biyu na 2020 wanda ya ɗan yi ƙasa da kwata na farko, wanda ake danganta shi da rashin isasshen ƙarfin lokacin abin sha na iya kera babban lokacin bazara/ bazara na gargajiya. Ana sa ran masu kera za su shigo da gwangwani fiye da biliyan 2 a cikin 2020 daga wuraren aikin su na ketare don biyan bukatun abokan ciniki.

 

Alamu ɗaya na buƙatun gwangwani na aluminium ana samun su a cikin Ƙungiyar Dillalan Biya ta Ƙasa da kuma bayanan tallace-tallace na FinTech OneSource wanda ke nuna gwangwani sun sami maki bakwai na kasuwa a kasuwar giya tare da sauran abubuwan maye saboda sakamakon COVID-19 'on rufewar ginin,” in ji sanarwar.

 

 

Shugaban CMI Robert Budway ya ce kason aluminium na giyar da kasuwar siyar da kaya ya karu daga kashi 60 zuwa 67 cikin dari a farkon kwata na shekara. Ya ce rabon kasuwar gabaɗaya ya karu da kashi 8 cikin ɗari zuwa Maris na wannan shekara, in ji shi, kodayake cutar ta ƙara haɓaka wannan ci gaban a cikin kwata na biyu.

 

Budway ya ce yayin da masana'antun ke iya samun damar haɓaka ƙarfin aiki, ba su yi shirin ƙarin buƙatun da cutar ta haifar ba. "Muna yin gwangwani fiye da kowane lokaci," in ji shi.

 

Yawancin sabbin abubuwan sha, irin su seltsers masu ƙarfi da ruwa mai ɗanɗano, sun fifita iyawar aluminium, in ji Budway, yayin da wasu abubuwan sha waɗanda suka rungumi kwalaben gilashi, kamar giya da kombucha, sun fara amfani da gwangwani na aluminum, in ji Sherrie Rosenblatt. na CMI kuma.

 

Budway ya ce mambobin CMI suna gina aƙalla sabbin tsire-tsire guda uku don mayar da martani ga karuwar buƙatun samfuran su, kodayake ana sa ran wannan ƙarfin da aka sanar zai ɗauki watanni 12 zuwa 18 kafin ya fara kan layi. Ya kara da cewa mamba daya ya kara saurin lokacin aikin sa, yayin da wasu mambobin CMI ke kara sabbin layukan da ake da su a cikin tsire-tsire, wasu kuma suna samar da ingantaccen aiki.

 

Ball Corp. yana cikin kamfanonin da ke ƙara ƙarfin masana'anta. Kamfanin ya gaya wa Amurka A Yau cewa zai buɗe sabbin tsire-tsire biyu a ƙarshen 2021 kuma zai ƙara layin samarwa biyu zuwa wuraren Amurka. Don magance buƙatu a cikin ɗan gajeren lokaci, Ball ya ce yana aiki tare da tsire-tsire na waje don rarraba gwangwani ga kasuwar Arewacin Amurka.

 

Renee Robinson, mai magana da yawun kamfanin, ya fada wa jaridar cewa Ball ya ga karuwar bukatar gwangwani na aluminium kafin COVID-19 daga masu sayar da kayayyaki da kasuwannin ruwa masu kyalli.

 

Budway ya ce ba ya tsoron cewa gwangwani na aluminum na iya rasa kason kasuwa a cikin dogon lokaci sakamakon karancin da ake fama da shi. "Mun fahimci cewa samfuran na iya buƙatar amfani da wasu fakiti na ɗan lokaci," in ji shi, amma abubuwan da suka haifar da gwargwado don ɗaukar rabon kasuwa daga filastik da gilashi har yanzu suna kan wasa. Ya ce sake yin amfani da gwangwani da yawan adadin abubuwan da aka sake amfani da su da kuma rawar da take takawa wajen fitar da tsarin sake amfani da ita na taimakawa wajen shahararsa.

 

Koyaya, haɓakar yanayin yin amfani da tambarin filastik, ko manne ko nannade, sabanin bugawa kai tsaye akan mai iya haifar da matsala don sake amfani da su. Ƙungiyar Aluminum, Washington, ta ce: "A cikin 'yan shekarun nan, masana'antun aluminum na iya lura da haɓakar gurɓataccen filastik a cikin rafi na sake yin amfani da su ta hanyar ƙara yawan amfani da tambarin filastik, raguwar hannayen riga da makamantansu. Wannan gurbatar yanayi na iya haifar da aiki har ma da lamuran aminci ga masu sake yin fa'ida. Ƙungiyar Aluminum tana shirin fitar da jagorar ƙira na aluminium daga baya a wannan shekara don ƙara magance wasu daga cikin waɗannan ƙalubalen da ba da shawarar mafita ga kamfanonin abin sha."


Lokacin aikawa: Agusta-13-2021