Gwangwani na aluminium suna samun ƙasa a matsayin ɗaya daga cikin shahararrun zaɓin marufi don sababbin abubuwan sha. Ana sa ran kasuwar gwangwani aluminium ta duniya za ta samar da kusan dalar Amurka biliyan 48.15 nan da 2025, tana girma a ƙimar haɓakar shekara-shekara (CAGR) kusan 2.9% tsakanin 2019 da 2025. mummunan talla ga filastik, gwangwani suna ba da kamfanoni da yawa zaɓi mai ban sha'awa. Abokan ciniki da kamfanoni masu sane da yanayin muhalli suna jawo su zuwa babban sake amfani da kaddarorin gwangwani na aluminum. A cewar Hukumar Kare Muhalli, fiye da rabin soda soda da gwangwani giya ana sake yin fa'ida a Amurka idan aka kwatanta da kashi 31.2% na kwantena na abin sha na filastik da kashi 39.5% na kwantena gilashi. Gwangwani kuma suna ba da fa'ida a cikin dacewarsu da ɗaukar nauyi don ƙara aiki, salon tafiya.
Yayin da gwangwani ke zama sananne, akwai wasu muhimman abubuwan da za ku fahimta yayin da kuke la'akari da idan gwangwani zabi ne mai kyau don abin sha. Fahimtar ku game da masana'antar gwangwani, tsarin samarwa, da ayyukan siye na iya yin tasiri sosai akan farashin abin sha da lokacin kasuwa. A ƙasa akwai abubuwa bakwai da ya kamata ku sani game da sanya abin sha a cikin gwangwani.
1. Akwai karfi mai karfi a cikin kasuwar gwangwani
Manyan masu samar da kayayyaki guda uku suna samar da mafi yawan gwangwani a cikin Amurka-Ball Corporation (mai hedikwata a Colorado), Ardagh Group (mai hedikwata a Dublin), da Crown (mai hedikwata a Pennsylvania).
Kamfanin Ball, wanda aka kafa a cikin 1880, shine farkon kuma mafi girma na masana'anta na gwangwani na abin sha na aluminium wanda za'a iya sake yin amfani da su a Arewacin Amurka. Kamfanin ya ƙware wajen kera marufi na ƙarfe don abinci, abubuwan sha, fasaha, da samfuran gida. Kamfanin Ball yana da wurare sama da 100 a duniya, sama da ma’aikata 17,500, kuma ya bayar da rahoton tallace-tallace na dala biliyan 11.6 (a cikin 2018).
Ardagh Group, wanda aka kafa a cikin 1932, jagora ne na duniya a cikin kera karafa da fakitin gilashin da za a iya sake yin amfani da su don wasu manyan samfuran duniya. Kamfanin yana aiki sama da ƙarfe 100 da kayan gilashi kuma yana ɗaukar mutane sama da 23,000. Haɗin tallace-tallace a cikin ƙasashe 22 sun haura dala biliyan 9.
Crown Holdings, wanda aka kafa a cikin 1892, ya ƙware a fasahar tattara kayan ƙarfe/aluminum. Kamfanin yana kera, ƙira da siyar da marufi, kayan abinci, marufi na iska, rufewar ƙarfe, da samfuran marufi na musamman a duk duniya. Crown yana daukar ma'aikata 33,000, tare da tallace-tallace dala biliyan 11.2, yana ba da sabis na ƙasashe 47.
Girman da tsawon rayuwar waɗannan masu samar da kayayyaki yana ba su iko mai yawa idan ya zo ga saita farashin, lokutan lokaci, da mafi ƙarancin tsari (MOQs). Duk da yake masu ba da kayayyaki za su iya karɓar umarni daga kamfanoni masu girma dabam, yana da sauƙi ga ƙaramin oda daga sabon kamfani don rasa babban tsari daga kamfani da aka kafa. Akwai hanyoyi guda biyu don tabbatar da matsayin ku a kasuwa mai gasa don gwangwani:
Shirya gaba da yin shawarwari tare da manyan oda, ko
Sami ikon siye ta hanyar haɗa ƙarar ku tare da wani kamfani wanda ke ba da oda mai yawa akan madaidaicin tsari.
2. Lokacin jagora na iya zama tsayi kuma yana canzawa cikin shekara
Lokutan jagoranci suna ɗaya daga cikin mahimman abubuwan kasuwancin abin sha. Rashin ginawa a cikin isassun lokutan gubar na iya jefar da duk abin da kuke samarwa da jadawalin ƙaddamarwa da haɓaka farashin ku. Idan aka ba da ɗan gajeren jerin masu ba da kayayyaki, zaɓinku na iya iyakance lokacin da lokutan jagora ke canzawa cikin shekara, wanda akai-akai. Wani matsanancin yanayin da muka gani shine lokacin da lokacin jagora na gwangwani 8.4-oz yayi tsalle daga makwanni 6-8 na yau da kullun zuwa makonni 16 a cikin ɗan gajeren lokaci. Duk da yake lokutan jagora suna da tsayi musamman a cikin watanni na rani (lokacin shaye-shaye), sabbin hanyoyin tattara kaya ko manyan umarni na iya fitar da lokutan jagora har ma da ƙari.
Don rage tasirin lokutan jagorar da ba zato ba tsammani akan jadawalin samar da ku, yana da mahimmanci ku kasance a kan jadawalin ku kuma kiyaye ƙarin wata na ƙira a hannu idan zai yiwu - musamman a lokacin bazara da watanni na bazara. Hakanan yana da mahimmanci don kiyaye layin sadarwa tare da mai samar da ku a buɗe. Lokacin da kuke musayar sabuntawa akai-akai akan buƙatun ku, kuna ba mai siyar da ku damar faɗakar da ku ga duk wani canje-canje da zai iya tasiri ga samuwar samfur.
3. Mafi ƙarancin oda sun fi yadda kuke tsammani
Yawancin masu siyar da kayayyaki suna buƙatar mafi ƙarancin odar lodin manyan motoci don gwangwani bugu. Dangane da girman gwangwanin, cikakken lodin manyan motoci (FTL) na iya bambanta. Misali, MOQ na daidaitaccen 12-oz na iya zama 204,225, ko kuma daidai da lokuta 8,509 24pk. Idan ba za ku iya cika wannan ƙaramar ba, kuna da zaɓi don yin odar pallets na gwangwani brite daga dillali ko mai siyarwa da kuma saka su. Hannun hannu alamu ne da aka buga ta lambobi waɗanda aka naɗe a saman gwangwanin. Ko da yake wannan hanya tana ba ka damar samar da ƙananan gwangwani, yana da mahimmanci a san cewa kowace raka'a-farashin gabaɗaya ya ɗan fi na buga gwangwani. Nawa mafi girma ya dogara da nau'in hannun riga da zane-zane akansa, amma yawanci zai kashe $3-$5 kowace harka don ƙarin hannun riga da gwangwani. Baya ga gwangwani, kuna ƙarawa akan farashin hannayen riga, da aikace-aikacen hannu, da kuma jigilar kaya zuwa gwangwani zuwa hannun rigar ku da wurin ƙarshen ku. Mafi yawan lokuta, za ku biya cikakken kayan dakon kaya, saboda iya pallets sun yi yawa fiye da masu ɗaukar kaya (LTL) don naɗa kofa.
Aluminum Can Daidaita MOQs
Wani zabin kuma shine odar tirela na gwangwani da aka buga da adana su don gudanar da ayyuka da yawa a nan gaba. Ƙarƙashin wannan zaɓin ba wai kawai farashin kayan ajiya ba ne, amma har ma da rashin iya yin canje-canjen zane-zane tsakanin gudu. Kwararren marufin abin sha zai iya taimaka muku kewaya wannan hanya don inganta odar ku don amfani na gaba.
Lokacin da kuka yi shirin gaba, kintace da kyau, kuma ku san zaɓuɓɓukanku, zaku iya guje wa mafi girman farashi na ƙananan umarni. Ku sani cewa gajerun gudu yawanci suna zuwa akan farashi mafi girma kuma yana iya haifar da ƙarin farashi na sleeving idan ba za ku iya cika mafi ƙanƙanta ba. Yin la'akari da duk waɗannan bayanan zai taimaka muku zama mafi haƙiƙa game da ƙididdigewa da tsara farashi da adadin umarninku.
4. Samuwar na iya zama matsala
Lokacin da kuke buƙatar salo na musamman ko girman, ƙila kuna buƙatar shi nan da nan. Yawancin kamfanonin abin sha ba za su iya jira watanni shida don gwangwani da aka ba da jadawalin samarwa da ƙaddamar da ranar ƙarshe ba. Abin baƙin ciki, abubuwan da ba a iya faɗi ba na iya haifar da wasu ƙira da girma su zama ba samuwa na tsawon lokaci. Idan layin samarwa ya gangara don iya 12-oz ko kuma idan akwai sha'awar kwatsam don sabon sabon iya ƙira, wadata na iya zama iyakance. Misali, nasarar abubuwan sha da makamashi, kamar Monster Energy, ya rage samar da gwangwani 16-oz, kuma karuwar ruwa mai kyalli ya sanya matsin lamba kan samar da gwangwani 12-oz. Gwangwani masu santsi da sauran ƙananan madaidaitan tsari sun zama sananne sosai kwanan nan cewa wasu masana'antun sun tanadi iya aiki don abokan ciniki na yanzu kawai. A cikin 2015, Crown ya shiga cikin matsalar iya aiki kuma dole ne ya kawar da ƙananan masana'antar giya.
Hanya mafi kyau don guje wa matsalolin samuwa ita ce tsara gaba da kula da yanayin kasuwa da ci gaba a cikin marufi na abin sha. Gina cikin lokaci da sassauci cikin tsare-tsaren ku a duk lokacin da zai yiwu. A lokacin da ake fuskantar barazana ko ƙarancin samuwa, kyakkyawar alaƙar da ke akwai tare da mai siyar da kayan aikin ku da mai ɗaukar kaya na iya zama kyakkyawan tushen bayanai don kiyaye ku cikin sani kuma ya taimaka muku shirya abin da ke gaba.
5. Launuka akan gwangwani suna kallon daban
Alamar abin sha naku wata kadara ce mai mahimmanci wacce kuke son tsarawa kuma ku ci gaba da kiyayewa a cikin tallan ku da marufi. Duk da yake daidaitattun bugu na launi 4 shine abin da yawancin mutane da masu zanen kaya suka saba da su, bugawa akan gwangwani ya bambanta sosai. A cikin tsari mai launi 4, ana amfani da launuka huɗu (cyan, magenta, rawaya, da baƙar fata) azaman yadudduka daban-daban zuwa ƙasa, kuma ana ƙirƙirar wasu launuka ta hanyar mamaye waɗannan launuka ko ƙara launin tabo, ko launin PMS.
Lokacin bugawa akan gwangwani, dole ne a canza duk launuka zuwa gwangwani a lokaci ɗaya daga farantin gama gari ɗaya. Saboda ba za a iya haɗa launuka a cikin tsarin bugu ba, an iyakance ku zuwa launuka shida. Yana iya zama da wahala a yi launin wasa a kan gwangwani, musamman tare da fararen hues. Saboda akwai ilimi na musamman da ke da alaƙa da bugu, yana da mahimmanci ku yi aiki tare da dillalai waɗanda suka ƙware a aikin zane da buƙatu na musamman kafin yin oda. Hakanan ana ba da shawarar sosai cewa ku halarci tabbatar da launi kuma danna duba don tabbatar da cewa gwangwani da aka buga za su zama abin da kuka ɗauka kafin fara samarwa gabaɗaya.
6. Ba wai kawai kowa yana da kyau a iya zane-zane da zane ba
Ayyukan zane-zane da ƙira suna da mahimmanci daidai da launukan iyawar ku. Kyakkyawan mai zane ya kamata ya sami gwaninta don kamawa da raba kayan aikinku. Tarko shine tsarin sanya ɗan ƙaramin gefe (yawanci kashi uku zuwa dubu biyar na inci) tsakanin launuka akan gwangwani don kiyaye su daga haɗuwa a lokacin bugu tunda gwangwani na aluminum ba sa ɗaukar kowane tawada. A lokacin bugu launuka suna bazuwa zuwa juna kuma suna cike gibin. Wannan wata fasaha ce ta musamman wacce ba kowane mai zanen hoto zai iya saba da ita ba. Kuna iya aiki tare da mai zanen hoto na zaɓin ku akan ƙira, sanyawa, buƙatun lakabi, ƙa'idodi, da sauransu, muddin kun tabbatar da cewa an kama shi da ƙwarewa kuma a saka madaidaicin layin mutu. Idan ba'a saita zane-zane da ƙirar ku da kyau ba, sakamakon ƙarshe ba zai zama kamar yadda kuke tsammani ba. Yana da kyau a saka hannun jari a ƙwarewar ƙira fiye da rasa kuɗi akan aikin bugu wanda baya wakiltar alamar ku daidai.
Tarkon Can Artwork
7. Dole ne a gwada ruwa kafin a iya cikawa
Duk abubuwan ruwa dole ne a yi gwajin lalata kafin a haɗa su cikin gwangwani. Wannan gwajin zai ƙayyade nau'in gwangwani na abin da kuke buƙata da kuma tsawon lokacin da rufin zai kasance. Shin masana'antun da yawancin masu fakitin kwangila suna buƙatar cewa za ku iya samun garantin gwangwani kafin samar da abin sha da kuka gama. Yawancin gwajin lalata yana haifar da garanti na watanni 6-12. Ya kamata a lura cewa wasu abubuwan sha na iya zama masu lalata da yawa don a haɗa su a cikin gwangwani na aluminum. Abubuwan da za su iya sa abin sha ya zama lalata sun haɗa da matakin acidity, maida hankali na sukari, abubuwan da ake ƙara canza launi, chlorides, jan ƙarfe, barasa, ruwan 'ya'yan itace, ƙarar CO2, da hanyoyin kiyayewa. Samun gwajin da ya dace kafin lokaci zai iya taimakawa wajen adana lokaci da kuɗi.
Da zarar kun fahimci abubuwan ciki da waje na kowane nau'in akwati, da sauƙin zaɓin wanda ya dace da bukatunku. Ko gwangwani na aluminum, gilashi, ko filastik, samun ilimin masana'antu da fahimtar masana'antu don ƙirƙira da aiwatar da dabarun cin nasara yana da mahimmanci ga nasarar abin sha.
Shin kuna shirye don tattauna zaɓuɓɓukan akwati da marufi don abin sha? Muna so mu taimaka! Faɗa mana game da aikin abin sha.
Lokacin aikawa: Afrilu-17-2022